ગુજરાતી સિનેમા Movies Review

Movie Review: વાંચો ‘ગુજરાત 11’નો ગોલ ઓડિયન્સની ગોલ પોસ્ટમાં થશે કે નહીં ?

ડિરેક્ટરઃ જયંત ગિલાટર

કાસ્ટઃ ડેઝી શાહ, પ્રતીક ગાંધી, કવિન દવે, ચેતન દૈયા

ગુજરાત 11…. ડેઝી શાહની ગુજરાતી ડેબ્યુ ફિલ્મની ચર્ચા ઘણા સમયથી હતી. આખરે આજે ફિલ્મ રિલીઝ થઈ ચૂકી છે. ફિલ્મમાં પ્રતીક ગાંધી જેવા શાનદાર એક્ટર હોવા છતાંય ફિલ્મના પોસ્ટરથી લઈને ટ્રેલર સુધી સેન્ટરમાં ડેઝી શાહ જ રહ્યા છે. કારણ કદાચ એ કે ફિલ્મની આખી સ્ટોરી તેમના જ જીવનની આસપાસ ફરી રહી છે.

સ્ટોરી તો ટ્રેલર જેવી જ….

ફિલ્મની સ્ટોરી ડેઝી શાહ એટલે કે સબ ઈન્સ્પેક્ટર દિવ્યા ચૌહાણની લાઈફ અને બાળસુધાર ગૃહના બાળકો વિશે છે. દિવ્યા ચૌહાણ ફૂટબોલના ખેલાડી છે, જેઓ ગુજરાત પોલીસમાં પોતાની કામગીરીથી ડંકો વગાડી રહ્યા છે. પણ હાય રે સિસ્ટમ, સારા કર્મોના પાપે દિવ્યાને બાળસુધાર ગૃહના બાળકોની જવાબદારી મળે છે. અને પછી તો ટ્રેલરમાં તમે જોયું જ છે… ડેઝી શાહ બાળ અપરાધીઓને લાવે છે ફૂટબોલ ગ્રાઉન્ડ પર .. આગળની સ્ટોરી પ્રિડિક્ટેબલ છે. મોટા ભાગની ફિલ્મોમાં હોય છે એવી. પણ સ્ટોરી સ્ટીલ કનેક્ટ્સ… જો કે સેકન્ડ હાફ લાંબો લાગે છે. ખાસ કરીને ફૂટબોલની મેચ.

મેન ઓફ ધી મેચ છે… કવિન દવે….

ડેઝી શાહની ડેબ્યુ ફિલ્મ છે, સો ઓબ્વિયસલી સૌથી વધુ ચર્ચા એમની જ થવાની. ડેઝી શાહની એક્ટિંગ એટલીસ્ટ રેસ 3 કરતા તો ઘણી સારી છે. પ્રતીક ગાંધી ફરી એકવાર બિઝનેસમેન બન્યા છે, એમના ભાગે ખાસ કંઈ કરવાનું નથી આવ્યું, પણ જેટલી વાર સ્ક્રીન પર આવે એટલીવાર તેમને જોવા ગમે છે. અને આ ફિલ્મના મેન ઓફ ધી મેચ છે કવિન દવે… કવિન દવેએ ફિલ્મને જે ખેંચી છે બોસ.. ત્રણ તાલીનું માન થઈ જાય. કવિનનો કોમિક ટાઈમિંગ તમને ખડખડાટ હસાવશે. એમના એક્સપ્રેશન્સ… ડાઈલોગ ડિલિવરી… બધું જ મસ્ત છે. બે યાર બાદ કવિને આમાં પણ જામો પાડી દીધો છે. યાર કવિન તમે દર વર્ષે એક ગુજરાતી ફિલ્મ તો કરો જ… તમને સ્ક્રીન પર જોઈને જ મજા પડી જાય છે. તો ફિલ્મની ગુજરાત 11 એટલે કે બધા જ ખેલાડીઓની એક્ટિંગ પણ જોવી ગમશે.

ઐસા ક્યું કિયા… ?

સિક્કાની બે બાજુ તો હોય જ ને. પહેલા કીધું એમ સ્ટોરી પ્રિડિક્ટેબલ છે, સ્ટીલ કનેક્ટ્સ. પણ કેટલાક સીન પરાણે મૂક્યા હોય એવું લાગે. ખાસ તો ડેઈઝી શાહની એન્ટ્રી સિકવન્સ, હજી સારી બની શકી હોત. ગુજરાતી ફિલ્મમાં ગરબા હોવા જ કંઈ જરૂરી છે ? ચણિયા ચોળીમાં ફાઈટ.. સવાલો સર્જે પણ જોઈને થોડી ઘણી મજા તો પડે. અંડરડોગ સ્પોર્ટ્સ ટીમની સ્ટોરી હંમેશા પ્રિડીક્ટેબલ હોય છે, અહીં પણ એવું જ કંઈક છે. ખાસ તો ફિલ્મમાં VFXની ક્વોલિટી ખૂબ જ ખરાબ છે. એમાંય ડેઈઝી શાહ ફૂટબોલ સાથે રમે છે, એ VFX ખૂબ જ ખરાબ છે. સમજી શકાય કે પહેલી ગુજરાતી સ્પોર્ટ્સ ફિલ્મ છે, પણ દર્શકો માટે તો આખરે ફિલ્મ છે.

રિવ્યુ તો છે અહીં છે…

ઓવરઓલ કહું તો ફિલ્મ વન ટાઈમ વોચ છે. આ વીક એન્ડમાં એક વાર જોઈ લેવાય. જો તમે ટ્રેલર અને ફિલ્મના બે ગીતો જોયા હશે, તો આખી ફિલ્મ તેના કરતા વધુ સારી લાગશે. નટસમ્રાટ અને ચોક એન્ડ ડસ્ટર જેવી ફિલ્મો આપી ચૂકેલા ડિરેક્ટર જયંત ગિલાટર ટચ કદાચ નહીં જોવા મળે. પણ કવિન દવે માટે તો જોઈ જ લેવાય.

રેટિંગઃ 5માંથી 3 સ્ટાર

1 comment on “Movie Review: વાંચો ‘ગુજરાત 11’નો ગોલ ઓડિયન્સની ગોલ પોસ્ટમાં થશે કે નહીં ?

  1. Pingback: એન્ડ ટીવીની ફેમસ સિરીયલ ‘લાલ ઈશ્ક’માં દેખાશે અમદાવાદી છોકરો ધ્યેય મહેતા – Cinema-Sahitya

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: